ఆంధ్ర్ర‌ప్ర‌దేశ్ నియోజ‌క‌వ‌ర్గాల‌ అభ్య‌ర్ధుల జాబితా -2019

ANDHRA PRADESH CONSTITUENCIES
ANDHRA PRADESH CONSTITUENCIES
CONSTITUENCYTDPYSRCPBJPJANASENA
SRIKAKULAM
IchapuramBedalam AshokP.SairajJSV PrasadDasari Raju
PalasaGouthu shireeshaDr.AppalarajuNANA
TekkaliKinjarapu AchenaiduP.TilakUday BhaskarK.KiranKumar
PatapatnamKalamata Venkata RamanaReddy ShanthiRaghavaraoG.Chaitanya
SrikakulamGunda LaxmiDharmana PrasadraoVenkateswar RaoNA
Amadala ValasaKuna RavikumarTammineni SeetaramNARam Mohan
YecharlaKimidi Kala venkatraoGorle KirankumarSuryaprakashNA
narasanna petaRamana MurthyDharmana  KrishnadasNANA
Rajam (SC)Kondru MuraliKambhala JoguluChaitanya KumarNA
Palakonda (ST)JayakrishnaV.KalavathyT.SuneethaNA
VIZIANAGARAM
Kurupam (ST)Janardhan Dath RajP.Puspa SrivaniN.JayarajuNA
Parvathipuram (ST)Bobbili ChiranjeevuluA.JogarajuS.Uma MaheswarraoGouri Sankar Rao
ChipurupalliKimidi NagarjunaBotsa SatyanarayanaShankar lal SarmaM.Srinivas Rao
GajapathY NagaramKA NaiduBotsa Appala NarsayyaNANA
BobbiliSujay Krishna RangaraoSVC AppalanaiduDR RammohanG.Appala Swamy
saluru (ST)RP Bhanj devP.Rajanna DoraUday KumarBonela Govindamma
NellimarlaP.Narayana swamyAppalanaiduPatiwada RamanaNA
VijayanagaramA.Gajapathi RajuK.Veerabhadra SwamyNADr.P.Haribabju
Srungavarapu  KotaKolla Lalitha KumariK.SrinivasRamakrishna PrasadNA
VISAKHAPATNAM
Visakha EastVelagapudi RamakrishnaVijayanirmalaKona Tatarao
Visakha  SouthVasupalli Ganesh KumarDronam Raju SrinivasK.Vishwanath RajuG.Giridhar
Visakha WestPVVR NaiduVijaya Prasad MallaBudda Chandra SekharNA
Visakha NorthGanta SrinivasaraoKammilla KanakarajuVishnu Kumar RajuP.Usha Kiran
Aruku (ST)Kidari Sravan KumarSetti PhalgunaUma MaheswarRaoNA
Paderu (ST)Giddi EswariBhagyalakshmiL.GandhiNA
PendurthiBandaru SatyanarayanaA.Pradeep RajuKVV SatyanarayanaCh.Venkat Ramayya
GajuwakaPalla SrinivasaraoTippala NagireddyP.JanarldhanPawan Kalyan
Anakapalli Pilla SatyanarayanaGudivada AmarnathP.ApparaoP.Bhaskar Rao
Yelamanchili P.Ramesh BabuUV Ramana Murthy RajuM.RajaraoNA
Payanakarao PetB.BangaraiahGolla BaburaoK.NukarajuNA
NarshipatnamCh Ayyanna PatruduP.Uma Shankar GaneshG.SrinivasNA
ChodavaramKS sanyasiraoKaranam Dharma SriNAPVSN Raju
Madugula Gavireddy RamanaiduD.Mutyala naiduNASanyasi Naidu
BhemiliSabbam HariAvanthi SrinivasM.Ravinder ReddyP.Sandeep
EAST GODAVARI
TuniYanamala RamakrishnuduD.Ramalingeswara RaoNANA
PrathipaduVarapula JogirajuParvatha PrasadCh.RamkumarNA
PithapuramSVSN VarmaPendem DorababuB.Rameswar ReddyM.Seshukumari
Kakinada RuralPilli Anantha LaxmiK.KannababuBheema ShekharP.Nanaji
PeddapuramNimmakayala ch RajappaTota VaniY.Ram KumarT.Ramaswamy
AnaparthyNamilli RamakrishnareddyS.Suryanayana ReddyHari NarayanareddyNA
Kakinada cityV.Venkateswar RaoD.Chandra Sekhar ReddyP.RavikiranNA
RC PuramThota ThrimurthuluCh.Venugola KrishnaD.NarayanamurthyP.Chandra Sekhar
MummidivaramD.SubbarajuP.V.SatishkumarK.chittibabuNA
Amalapuram (SC)Aytabattua AnadaraoT.ViswaroopDr P.Shyam PrasadS.Rajababu
Rajolu (SC)Gollapalli SuryaraoBonthu RajeswararaoB.Laxmi KumariNA
Gannavaram (SC)N.Stalin BabuKondeti ChittibabuM.Ayyaji VemaNA
KothapetaBandaru SatyanarayanaCh.JaggireddyP.SatyanandamB.Srinivasrao
MandapetaV.Jogeswar RaoPilli subhash chandra boshDr K.SatyanarayanaNA
RajanagaramPendurrthi VenkateshJakkampudi RadhaAPRChowdaryR.Prasad
RJY cityAdireddy BhavaniRouthu SuryaprakashRaoBommula DattuAtti Satyanarayana
RJY  RuralGorantla Buchaya chowdariAkula VeerajuNANA
JaggampetJyothula NehruJyothula Chanti BabuSuryanarayana RajuP.Surya chandarao
Rampachodavaram (ST)V.RajeswariN.Dhana laxmiNANA
WEST GODAVARI
Kovvuru (SC)V.AnithaT.VanithaSurendra NathNA
NidadavoluBurugupalli SesharaoG.Srinivas NaiduL.Venkat RaoA.Ramyasri
AchantaPithani SatyanarayanaCh.Sriranganatha RajuYK ChakraaniJ.Vijayaram
PalakolluNimmala RamanaiduDr.BabjiR.Laxmana SwamyG.Nagababu
NarsapuramBandaru MadhavanaiduM.Prasada RajuA.Leela KrishnaB.Nayakar
BhimavaramP.RamanjaneyuluGrandhi SrinivasNAPawan Kalyan
UndiV.Shiva RamarajuPVL Narasimha RajuSatyanarayana RajuNA
TanukuA.RamakrishnaK.Venkata NageswaraoM.Radha KrishnaP.Ramarao
TP GudamEeli NaniK.SatyanaranaNANA
UnguturuGanni VeeranjaneyuluP.Srinivas raoNANA
DendulooruChinthamaneni PrabhakarK.Abbayi ChowdariY.BalakrishnaG.Venkat Laxmi
EluruO.RamaraoKrishna SrinivasaraoNaga shiva PrasadNA
Gopalapuram (SC)M.Venkateswar RaoT.Venkat RaoNANA
Polavaram (ST)B.SrinivasaraoTellam BalarajuNAch.Balaraju
Chintalapudi (SC)K.RajaraoElaijaY.Durga PrasadM.Eswarayya
KRISHNA
Thirupuru (SC)Kothapalli JawaharK.Rakshna NidhiP.ShanthiNA
Gannavaram Vallabhaneni VamshiY.VenkatraoNANA
GudiwadaDevineni AvinashKodali NaniG.RajababuNA
Kaikaluru J.Venkata RamanaD.NageswararaoNABV Rao
PedanaK.Venkata KrishnaJogirameshM.PrasadAL Srinivas
MachililpatnamKollu RavindraP.Venkata RamayyaNANA
AvanigaddaMandali Budda PrasadShimhadri Ramesh BabuNAM.Krishnarao
Pamarru (SC)U.KalpanaK.AnilKumarV.VenkateswarraoNA
PenamuluruB.PrasadK.Partha SaradhiNANA
Vijayawada WestShabhana KathoonV.SrinivasD.PiyushPV Mahesh
Vijayawada CentralBonda UmaMalladi VishnuV.SatyamurthyNA
Vijayawada EastG.Ram Mohan RaoG.Bhava KumarNABattina Ramu
MaylavaramDevineni UmaVasantha Krishna PrasadN KoteswarraoA.Ram Mohan Rao
Nandigama (SC)T.SowmyaDr.M Jaganmohan RaoJ.Sunil RajuNA
JagayyapetaSriram Raja GopalUdaya BhanuAP SrikanthNA
NuziveduM.VenkateswarraoMV ApparaoMaridi KrishnaBVV Bhaskar Rao
GUNTUR
PedakurapaduKommalapati SridharN.Sankar RaoNAPutti Samrajyam
Tadikonda (SC)Sriram MalyadriUndavalli SrideviS.Ananda BabuNA
MangalagiriNara LokeshRamakrishna ReddyJ.Ram MohanraoNA
PonnuruNarendra Kumar+E25K.Rosayyavijay Bhaskar reddyNA
Vemuru (SC)Nakka Anand  Babu M.NagarjunaD.SrinivasNA
RepalleAnagani satya PrasadNANAK.Sambashiv Rao
TenaliAlapati RajendraprasadA.Shiva KumarP.RamakrishnaNA
BapatlaAnnam satish PrabhakarK.RaghupathyNAP.Madhusudan Reddy
Prattipadu (SC)Dokka M VaraprasadM.SucharitaDr Ch KishoreNA
Gunturu WestMaddala GiriCh,YesuratnamP.Latha MadhaviNA
Gunturu EastMd.NazeerSk Md MustafaN.SureshRehman
ChilakaluripetPrattipati PullaraoV.RajaniA.SrinivasaraoM.Ratna Kumari
NarasaraopetAravind BabuG.SrinivasareddyNANA
SattenapalliKodela ShivaprasadAmbati RambabuM.krishnam RajuY.Venkateswar Reddy
VinukondaGV AnjaneyuluB.BramhanaiduN.VenkatraoNA
GurajalaU.SrinivasK.Mahesh ReddyNANA
MucharlaAnjireddyP.RamakrinareddyNAK.Ramadevi
PRAKASHAM
Yerragondapalem (SC)B.Ajitha RaoDr.SureshNANA
DarshiKadiri BaburaoM.VenugopalaY.LakshminarayanaB.Ramesh
Parchuru Y.Sambashiva RaoDaggubati Ch R YogeshwararaoNA
AddankiGottipati RaviB.GaratayyaNANA
chiralaKaranam BalaramAmanchi Krishna MohanNANA
Santhanutalapadu (SC)B.VijayKumarTJR Sudhakar BabuN.SubbaraoNA
OngoleDamacharla JanardhanBalineni Srinivas ReddyB.AnjaneyuluNA
KandukuruP.RamaraoM.Mahinder ReddyNAsK Riyaz
Kondapi (SC)BVV SwamyDr. M VenkayyaKatarapu RajuNA
MarkapuramKandula NarayanareddyKP Nagarjuna ReddyM.ChinnayyaE.Kasinath
GiddaluiruM.Ashok ReddyA.Venkata RambabuNASK Riyaz
KanigiriM Ugra narasimha ReddyB.Masudhan YadavPV KrishnareddyNA
NELLORE
KavaliVishnu Vardhan ReddyR.Pratap Kumar ReddyK.satyanarayanNA
AtmakuruBollineni KrishnaiahMekapati GowtamAnjaneyareddyNA
Kovuru P.SrinivalureddyNallapareddy PrasannaDr Vijaya LaxmiT.Raghavayya
Nellore cityP.NarayanaP.Anil KumarK.JaganmohanraoK.vinod Reddy
Nellore RuralAbdul AzizKotamReddy SridharNANA
SarvepalliSomireddy Chandra MohanKakani GovarthanReddyNANA
Guduru (SC)Pasam SunilVaraprasadNANA
Sullurupet (SC)Parasa Venkata RatnamK.SanjevayyaDasari RatnamNA
VenkatagiruKurukonda RamakrishnaAnam Ramanarayana ReddyNANA
UdayagiriBollineni RamaraoMekapati ChandrasekharG.Bharat KumarNA
CHITTOOR
Kuppam Nara ChandrababuNaiduK.chandra mouliTulasinathNA
NagariGali Bhanu PrakashR.K.RojaNANA
Chandragiripulavarthi NaniChevireddy Bhaskar ReddyMadhu BabuNA
Chittoor ManoharJ.SrinivasuluV.JayakumarNA
Putalapattu (SC)Terlam PoornamMS BabuBhanu PrakashNA
G.Nellore (SC)HarikrishnaK.Narayana SwamyP.RajendranNA
PalamaneruPurnamN.Venkatayya goudEswar ReddySrikanth Kumar
PileruNallari KishoreKumarreddyChintala Ramachandra reddyNarenderkumar ReddyNA
MadanapalleD.RameshNawaaz PashaBandi AnandNA
TamballapalliSankar YadavP.Dwaranath ReddyManjunathreddyV.Prabhakar Reddy
PunganuruAnusha ReddyPeddireddy RamachandreddyG.Madan MohanNA
TirupathiM.SugunammaBhumana KarunakareddyNAch Krishnamurthy
SrikalahastiBojjala Sudhir ReddyP.Madhusudan ReddyK Anand KumarVinutha Nagaram
Satyaveedu (SC) JD Raja SekharK.AdimulamS.VenkataiahNA
CUDDAPAH
PuluvendulaSatish ReddyYS Jagan Mohan ReddyNANA
JammalamaduguRama SubbareddyM.Sudheer ReddyJ.Ravi SuryaNA
ProdduturLingareddyR.ShivaPrasad ReddyBala chandra ReddyE.Somasekhar Reddy
MydukuruPutta Sudhakar YadavS.Raghu RavireddyPV Pratap ReddyP.Malhotra
Kamalapuram P.Narashimha ReddyP.Veerendranath ReddyNANA
Badvel (SC)O.RajashekharG.Venkata SubbaiahT.JayaramuluNA
KadapaAmeer Babusk Amjad BashaK.RajamohanreddyS.Srinivas
RajampetD.chengalrayuduMeda mallikarjuna reddyP.Ramesh NaiduNA
Railway Kodor  (SC)Narsimha PrasadK.SrinivasuluP.SureshNA
RayachotiRamesh Kumar ReddyG.Srikanth ReddyP.shiv shankar RajuHasan Bhasha
ANANTAPURAM
TadipatriJC Asnat ReddyK.PeddareddyJ.AnkireddyNA
Anantapur UrbanPrabhakar ChowdaryA.RamireddyJ.AmarnathDr K Rajagopal
KalyanadurgUma Maheswar NaiduKV Usha Sri CharanM.DevarajuNA
RayadurgKalva SrinivasuauKapu RamachandrareddyVasundhara DeviNA
GuntakalR.Jitender GoudY.VenkatramireddyP.HariharinathMadhusudhan
Singanamala (SC)Bandaru SravaniJ PadmavathiC.VenkateshNA
UravakondaPayyavula KesavY.Vishweshwar ReddyK.SrinivasuluNA
HindupuramN.BalakrishnaK.Iqbal KhanNANA
RaptaduParitala SriramT.Prakash ReddyYerri SwamyNA
PengondaBK ParthasaradhiN.Shankar NarayanaNANA
DharmavaramG.SuryanarayanaKetireddy V.RamireddyNANA
Madakasira (SC)K.YerannaTipppe swamyR.HanumanthaNA
KadiriK.Venkata PrasadDr.PV SiddareddyNAVadde Raviraju
PuttaparthiPalle RaghunathreddyD.Sridhar reddyNANA
KURNOOL
Allagadda Bhuma Akhila PriyaGangula Berendra ReddyS.RamakrishnuduNA
SrisailamButta Rajasekhar ReddyShilpa chakrapani reddyDr Srikanth ReddyNA
Nandikotkor (SC)Bandi JayarajuAurtherNAAB Venkat
KurnoolTG BharatAbdul Hafej KhanVenkar SubbareddyNA
PanyamG.charita ReddyKatasani rambhoopalNACh Suresh
NandyalaBhuma BramhanadareddyShilpa Ravi chandra reddyNANA
BanagapalliBC Janarthan ReddyKatasani RamireddyNANA
DhoneKE PratapB.Rajendranath reddyNANA
PathikondaKE  Shyam BabuK.SrideviNANA
Kodumuru (SC)B.RamanjaneyuluDr.Sudhakar BabuM.PremkumarNA
YemmiganurB.Nageswar ReddyK.Chennakesav ReddyMurahari ReddyRekha Goud
AdoniMenakshi NaiduY.Sai Prasad reddyN.KunigiriNA
AluruKotla SujatammaBommuru JayaramChakrapani ReddyNA
MantralayamThikka ReddyY.BalanagareddyJ.MadhusudanNA

తాజా ఆంధ్ర‌ప్ర‌దేశ్ ఎన్నిక‌ల వార్త‌ల కోసం క్లిక్ చేయండిః https://www.vaartha.com/election-news-2019/andhra-pradesh-election-news-2019/